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Dar es Salaam 
23 Juni, 2025 
 

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan amefanya 
uhamisho na mabadiliko ya uteuzi wa viongozi mbalimbali. Kwa mujibu wa taarifa 
iliyotolewa na Katibu Mkuu Kiongozi Balozi Dkt. Moses Kusiluka, viongozi 
waliohamishwa na walioteuliwa ni kama ifuatavyo:- 
 
 

  A: Uhamisho wa Wakuu wa Mikoa 
 

1. Mhe. Kenan Laban Kihongosi amehamishwa kutoka Mkoa wa Simiyu 
kwenda kuwa Mkuu wa Mkoa wa Arusha; na 
 

2. Mhe. Anamringi Macha amehamishwa kutoka Mkoa wa Shinyanga 
kwenda kuwa Mkuu wa Mkoa wa Simiyu. 

 
B: Uteuzi wa Wakuu wa Mikoa 

 
1. Balozi Simon Nyakoro Sirro ameteuliwa kuwa Mkuu wa Mkoa wa 

Kigoma; 
 

2. Mhe. Kheri Denice James ameteuliwa kuwa Mkuu wa Mkoa wa Iringa; 
 

3. Mhe. Mboni Mohamed Mhita ameteuliwa kuwa Mkuu wa Mkoa wa 
Shinyanga; 

 
4. Mhe. Beno Morris Malisa ameteuliwa kuwa Mkuu wa Mkoa wa Mbeya; 

na 
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5. Mhe. Jabiri Omari Makame ameteuliwa kuwa Mkuu wa Mkoa wa 
Songwe. 

 
C: Uteuzi wa Katibu Mkuu 

 
1. Bi. Agnes Meena ameteuliwa kuwa Katibu Mkuu wa Wizara ya Mifugo 

na Uvuvi. 
 

D: Uhamisho wa Makatibu Tawala wa Mikoa 
 
1. Bw. Rashid Kassim Mchata amehamishwa kutoka Mkoa wa Pwani 

kwenda kuwa Katibu Tawala wa Mkoa wa Tanga; na 
 

2. Bi. Pili Hassan Mnyema amehamishwa kutoka Mkoa wa Tanga kwenda 
kuwa Katibu Tawala wa Mkoa wa Pwani. 
 

E: Uteuzi wa Makatibu Tawala wa Mikoa 
 

1. Bw. Abdul Rajab Mhinte ameteuliwa kuwa Katibu Tawala wa Mkoa wa 
Dar es Salaam; na 
 

2. Dkt. Frank Hawasi ameteuliwa kuwa Katibu Tawala wa Mkoa wa 
Songwe. 

 
F: Uhamisho wa Naibu Katibu Mkuu 

 
1. Dkt. Hussein Mohamed Omar amehamishwa kutoka Wizara ya Kilimo 

kwenda kuwa Naibu Katibu Mkuu wa Wizara ya Elimu, Sayansi na 
Teknolojia. 
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G: Uteuzi wa Naibu Makatibu Wakuu 
 

1. Prof. Peter Lawrence Makenga Msoffe ameteuliwa kuwa Naibu Katibu 
Mkuu, Ofisi ya Makamu wa Rais anayeshughulikia masuala ya 
mazingira; na 
 

2. Mhandisi Athumani Juma Kilundumya ameteuliwa kuwa Naibu Katibu 
Mkuu, Wizara ya Kilimo anayeshughulikia masuala ya maendeleo ya 
mazao na usalama wa chakula. 

 
H: Uhamisho wa Wakuu wa Wilaya 

 
1. Mhe. Solomon Jonas Itunda amehamishwa kutoka Wilaya ya Songwe 

kwenda kuwa Mkuu wa Wilaya ya Mbeya; 
 

2. Mhe. Japhari Kubecha Mghamba amehamishwa kutoka Wilaya ya 
Handeni kwenda kuwa Mkuu wa Wilaya ya Gairo; na 

 
3. Mhe. Amir Mohamed Mkalipa amehamishwa kutoka Wilaya ya 

Arumeru kwenda kuwa Mkuu wa Wilaya ya Ilemela. 
 

  I: Uteuzi wa Wakuu wa Wilaya 
 
1. Bw. Estomin Mwatuyobe Kyando ameteuliwa kuwa Mkuu wa Wilaya 

ya Kilolo; 
 

2. Bw. Ayubu Yasin Sebabile ameteuliwa kuwa Mkuu wa Wilaya ya 
Muheza; 

 
3. Bi. Thecla Mkuchika ameteuliwa kuwa Mkuu wa Wilaya ya Butiama; 
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4. Bi. Angelina Marco Lubela ameteuliwa kuwa Mkuu wa Wilaya ya 
Serengeti; 

 
5. Bw. Maulid Hassan Dotto ameteuliwa kuwa Mkuu wa Wilaya ya 

Mvomero; 
 

6. Bi. Rukia Ally Zuberi ameteuliwa kuwa Mkuu wa Wilaya ya Mwanga; 
 

7. Bw. Mwinyi Ahmed Mwinyi ameteuliwa kuwa Mkuu wa Wilaya ya 
Arumeru; 

 
8. Bw. Jubilete Win Lauwo ameteuliwa kuwa Mkuu wa Wilaya ya Magu; 

 
9. Bi. Mikaya Tumaini Dalmia ameteuliwa kuwa Mkuu wa Wilaya ya 

Kigamboni; 
 

10. Bw. Thomas Mendraid Myinga ameteuliwa kuwa Mkuu wa Wilaya ya 
Sikonge; 

 
11. Bi. Gloriana Julius Kimath ameteuliwa kuwa Mkuu wa Wilaya ya 

Monduli; 
 

12. Bi. Upendo Bert Wella ameteuliwa kuwa Mkuu wa Wilaya ya Tabora; 
 

13. Bw. Denis Gervas Masanja ameteuliwa kuwa Mkuu wa Wilaya ya 
Tunduru; 

 
14. Bw. Fadhil Emanuel Nkurlu ameteuliwa kuwa Mkuu wa Wilaya ya 

Songwe; 
 

15. Bw. Benjamin Samwel Sitta ameteuliwa kuwa Mkuu wa Wilaya ya 
Iringa; 
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16. Bw. Salum Nyamwese ameteuliwa kuwa Mkuu wa Wilaya ya Handeni; 
na 

 
17. Bw. Frank John Mkinda ameteuliwa kuwa Mkuu wa Wilaya ya Kahama; 

 
 

J: Uteuzi wa Makatibu Tawala wa Wilaya 
 
1. Bi. Mwanamwaya Kombo ameteuliwa kuwa Katibu Tawala wa Wilaya 

ya Mkinga; 
 

2. Bw. Kassim Salum Kirondomara ameteuliwa kuwa Katibu Tawala wa 
Wilaya ya Biharamulo; 

 
3. Bw. Thobias Abwaro ameteuliwa kuwa Katibu Tawala wa Wilaya ya 

Babati; 
 

4. Bw. Asycritus Mumena Egaruk ameteuliwa kuwa Katibu Tawala wa 
Wilaya ya Meatu; 

 
5. Bi. Nyakaji Etanga Mashauri ameteuliwa kuwa Katibu Tawala wa 

Wilaya ya Kilolo; 
 

6. Bw. Mustapha Ayubu Kimomwe ameteuliwa kuwa Katibu Tawala wa 
Wilaya ya Rufiji; 

 
7. Bw. Milama Masiko ameteuliwa kuwa Katibu Tawala wa Wilaya ya 

Serengeti; 
 

8. Bw. Mpampalika Mfaume Mpampalika ameteuliwa kuwa Katibu 
Tawala wa Wilaya ya Mwanga; 
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9. Bw. Richard Jackson Mwalingo ameteuliwa kuwa Katibu Tawala wa 
Wilaya ya Mtwara; 

 
10. Bw. Zuberi Said Zuberi ameteuliwa kuwa Katibu Tawala wa Wilaya ya 

Magu; 
 

11. Bi. Angela Henry Mono ameteuliwa kuwa Katibu Tawala wa Wilaya ya 
Tanga; 

 
12. Bi. Mamndolwa Miraj Gembe ameteuliwa kuwa Katibu Tawala wa 

Wilaya ya Same; 
 

13. Bi. Sabina Starlin Mwajeka ameteuliwa kuwa Katibu Tawala wa Wilaya 
ya Momba; 

 
14. Bw. Sosthenes Chakupanyuka ameteuliwa kuwa Katibu Tawala wa 

Wilaya ya Kaliua; na 
 

15. Bw. Adestino Gwelino Mwilinge ameteuliwa kuwa Katibu Tawala wa 
Wilaya ya Mbogwe. 

 
  K: Uhamisho wa Wakurugenzi Watendaji wa Halmashauri 
 

1. Bw. Justice Laurent Kijazi amehamishwa kutoka Halmashauri ya 
Manispaa ya Iringa kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa 
Halmashauri ya Jiji la Mbeya; na 
 

2. Bi. Zaina Mfaume Mlawa amehamishwa kutoka Halmashauri ya Wilaya 
ya Bahi kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya 
Manispaa ya Iringa. 
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  L: Uteuzi wa Wakurugenzi Watendaji wa Halmashauri 
 

1. Bw. Raymond Mweli ameteuliwa kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa 
Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali; 
 

2. Bi. Adelina Enock Mfikwa ameteuliwa kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa 
Halmashauri ya Wilaya ya Bukombe; 

 
3. Bw. Iddi Ally Ndabona ameteuliwa kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa 

Halmashauri ya Mji wa Bariadi; 
 

4. Bw. Hamisi Hamidu Idd ameteuliwa kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa 
Halmashauri ya Wilaya ya Busega; 

 
5. Bw. Mwarami Seif ameteuliwa kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa 

Halmashauri ya Wilaya ya Nzega; 
 

6. Bi. Newaho Mkisi ameteuliwa kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa 
Halmashauri ya Wilaya ya Meatu;  

 
7. Bi. Zainab Salum Mgomi ameteuliwa kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa 

Halmashauri ya Mji wa Nanyamba;  
 

8. Dkt. John Marco Pima ameteuliwa kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa 
Halmashauri ya Manispaa ya Tabora; 

 
9. Bi. Albina Willium Mtumbuka ameteuliwa kuwa Mkurugenzi Mtendaji 

wa Halmashauri ya Wilaya ya Bahi; 
 

10. Bw. Paulo Francis Faty ameteuliwa kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa 
Halmashauri ya Wilaya ya Mvomero;  
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11. Bw. Shabani Kabelwa ameteuliwa kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa 
Halmashauri ya Wilaya ya Kaliua; na 

 
12. Bw. Vicent Augustino Mbua ameteuliwa kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa 

Halmashauri ya Wilaya ya Ukerewe. 
 

  M: Uteuzi wa Mkuu wa Taasisi 
 

1. Mhandisi Machibya Masanja ameteuliwa kuwa Mkurugenzi Mkuu wa 
Shirika la Reli Tanzania (TRC). 

 
Uapisho wa Wakuu wa Mikoa, Katibu Mkuu, Makatibu Tawala wa Mikoa na Naibu 
Makatibu Wakuu wateule utafanyika kwa tarehe itakayopangwa baadaye. 
 
 

 
Sharifa B. Nyanga 
Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu 
 
 
 
 
 
 
 


